ભારતમાં પ્રોસેસ્ડ શાકભાજી અને ફળોના લાર્જેસ્ટ એક્સપોર્ટર HyFun Foodsએ આજે તેના નવીનતમ સાહસ: HyFarmનું અનાવરણ કર્યું. આ કિસાન રંગોત્સવ કાર્યક્રમમાં રાજ્યકક્ષાના મંત્રી શ્રી, જગદીશભાઈ વિશ્વકર્મા, સહકારી મંત્રાલય, MSME, ઉપસ્થિત હતા. 6,000 ખેડૂતોની હાજરીમાં આ ગ્રાઉન્ડબ્રેકિંગ કૃષિ પેદાશોની પ્રાપ્તિ અને ખેડૂત જોડાણ પહેલ સત્તાવાર રીતે ગુજરાતના મહેસાણામાં HyFun પ્લાન્ટ પરિસરમાં શરૂ કરવામાં આવી હતી. HyFun Foods એ HyFarm તરફ રૂ. 100 કરોડના પ્રારંભિક રોકાણ સાથે ઉત્પાદન પ્રાપ્તિમાં ક્રાંતિ લાવવાની તેની પ્રતિબદ્ધતા ઘોષણા કરી. HyFarm સાહસ ખેડૂતલક્ષી હશે અને તે આજે એક કાર્યક્રમમાં લોન્ચ કરવામાં આવ્યું હતું જે Hyfun Foods દ્વારા આ વર્ષે ખેડૂતો પાસેથી 300,000 ટન પ્રોસેસિંગ-ગ્રેડ બટાકાની આયોજિત ખરીદીની પૂર્ણતાની ઉજવણી તરીકે યોજવામાં આવી હતી. હરેશ કરમચંદાણી, HyFun Foods ના MD અને CEO, HyFarm પહેલ માટે તેમનો ઉત્સાહ વ્યક્ત કર્યો, “HyFun Foods ખાતે, અમે ભાગીદારી અને સહયોગની શક્તિમાં વિશ્વાસ કરીએ છીએ. HyFarm દ્વારા, અમે માત્ર ખેતીના ભવિષ્યમાં જ નહીં પરંતુ ગ્રામીણ સમુદાયોની સમૃદ્ધિમાં પણ રોકાણ કરી રહ્યા છીએ. HyFun Foods ની સફળતા માટે તાજી પેદાશો એ પાયાનો આધાર છે અને આ પહેલ દ્વારા અમે ખેડૂતોને સશક્ત બનાવવા અને ટકાઉ કૃષિને પ્રોત્સાહિત કરવા સાથે ઉચ્ચ-ગુણવત્તાવાળા ઘટકોના સોર્સિંગ માટેની અમારી પ્રતિબદ્ધતાને મજબૂત બનાવવાનો હેતુ ધરાવીએ છીએ.” HyFarm, 2030 સુધીમાં 30,000 ખેડૂતોને તેના ફોલ્ડમાં લાવવાના લક્ષ્ય સાથે, ભારતની વિપુલ પ્રમાણમાં તાજી પેદાશોનો ઉપયોગ કરવા અને પછાત સંકલિત બિઝનેસ મોડલ બનાવવા માટે HyFun Foodsની અતૂટ પ્રતિબદ્ધતાનું પ્રતીક છે. જ્યારે અગાઉ માત્ર પ્રોસેસિંગ-ગ્રેડ બટાકા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું, ત્યારે HyFarm હવે 2028 સુધીમાં 1 મિલિયન ટનના પ્રાપ્તિ લક્ષ્યાંક પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને, ટેબલ અને ચીપિંગ જાતોને આવરી લેવા માટે તેની પ્રાપ્તિને વિસ્તૃત કરવાની યોજના ધરાવે છે. બટાટાથી આગળ વધીને, HyFarm તાજા ફળો અને શાકભાજીની વિવિધ શ્રેણીની ખરીદીમાં વિસ્તરણ કરવા માટે પણ તૈયારી કરી રહ્યું છે, જે ખેડૂતો માટે પરંપરાગત પાંચ મહિનાની બટાકાની સીઝનની બહાર આખું વર્ષ તકો ઊભી કરે છે.HyFarm પહેલ માત્ર પ્રાપ્તિ સુધી મર્યાદિત નથી; તેનો ઉદ્દેશ્ય અત્યાધુનિક ટેક્નોલોજીથી સશક્ત ખેડૂતોનો સમૃદ્ધ સમુદાય બનાવવાનો છે. એક મજબૂત ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ દ્વારા, ખેડૂતો હવે શ્રેષ્ઠ કૃષિ પદ્ધતિઓ સુધી પહોંચશે, આમ સમગ્ર કૃષિ લેન્ડસ્કેપમાં કાર્યક્ષમતા, ઉત્પાદકતા અને ટકાઉપણાને પ્રોત્સાહન આપશે.આ કાર્યક્રમમાં ખેડૂતો માટેના પ્રતિનિધિએ પહેલ અંગેનો તેમનો પરિપ્રેક્ષ્ય શેર કરતા જણાવ્યું હતું કે, “હાયફાર્મ પહેલ ખેડૂતો માટે ગેમ-ચેન્જર છે. તે અમને અમારા ઉત્પાદનો માટે વિશ્વસનીય બજાર પૂરું પાડે છે, અમારા પરિવારો માટે સ્થિર આવક સુનિશ્ચિત કરે છે. અમે HyFarm સાથે ભાગીદારી કરવાની અને કૃષિ માટે વધુ ટકાઉ ભવિષ્યના નિર્માણમાં યોગદાન આપવાની તક વિશે ઉત્સાહિત છીએ.”HyFun Foods HyFarm દ્વારા આ પરિવર્તનકારી સફર શરૂ કરે છે, તે તાજા ભારતીય ઉત્પાદનોનો લાભ ઉઠાવવા, જવાબદાર કૃષિને પ્રોત્સાહન આપવા અને આવનારી પેઢીઓ માટે સમૃદ્ધિને પ્રોત્સાહન આપવા માટે તેની પ્રતિબદ્ધતામાં અડગ રહે છે.આ મહિનાની શરૂઆતમાં વાઈબ્રન્ટ ગુજરાત ગ્લોબલ સમિટમાં, HyFun Foods એ ઘરેલુ અને નિકાસ બજારોમાં તેમના ઉત્પાદનોની વધતી માંગને પહોંચી વળવા ગુજરાતમાં ત્રણ નવા અત્યાધુનિક ઉત્પાદન પ્લાન્ટ સ્થાપવા માટે રૂ. 1,100 કરોડનું રોકાણ કરવાની તેની યોજનાની જાહેરાત કરી હતી. .